วันที่ 13 ตุลาคม 2565 นำโดย นางสมหวัง โชติการ ผู้อำนวยการ คณะผู้บริหาร คณะครู และบุคลากรทางการศึกษา วิทยาลัยเทคนิคสันกำแพง เข้าร่วมกิจกรรมน้อมรำลึก พิธีการทำบุญตักบตรทำบุญตักบาตร สวดพระพุทธมนต์ ถวายพระราชกุศล เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร
![](http://www.skptc.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/311829459_550723536859484_7791949817121668234_n-1236x1600.jpg)